อันดับนักมวยสนามมวยโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง7 ประจำเดือน กันยายน - ตุลาคม 2556
อองรี ส.เดชะพันธ์
วันมีโชค ภูหงส์ทอง
เปรี้ยวปาก เกียรติวินัย
ฮ่องเต้ บัญชาเมฆ
เพชรเจ็ดสี ส.เทียนโพธิ์
ชนะเลิศ ศิษย์จ่าพันธ์
โกโก้ แป๊ะมีนบุรี
เพชรรุ่ง ศิ๋๋ษย์ซ้อน้อง
ณรชัย สันติอุบล
ธนูทอง ส.โชคกิจ
2.อนุวัฒน์ หนุ่มยีนส์ตะวันนา
3.รักเต็มร้อย วิสูตรเจริญยนต์
4.ตุ๊กตาทอง ป.ไทยรุ่งเรื่องค้าไม้
5.ประจันบาน วิสูตรเจริญยนต์
6.นิวลูกรัก ปกรณ์พรสุรินทร์
7.เดช ส.เพลินจิตร
8.ฤทธิ์ จิตเมืองนนท์
9.ยอดปกรณ์ ส.กิ่งรัตน์
10.บุญชนะ ส.กิ่งร้ตน์
1.เพชรมณี ศิษย์สารวัตรจีระพงษ์
2.วันชัย แรมโบ้อีสาน
3.จ้าวอินทรีย์ เกียรติเจริญชัย
4.ปืนกล เล็กนครศรี
5.ขุนศึกน้อย แก้วประพล
6.หาญ บอสวิสคาร์ออดิโอ
7.สามดี เพชรยินดีอะคาเดมี่
8.สะมะแอ ช.โค้วยูฮะอีซูซุ
9.เพชรดำ พิรุณรถตู้
10.อังกอร์ แสนพลังชัย
1.แป๊ะเท่ง เกียรติพลทิพย์
2.ชัยศิริ ศักดิ์นิรันรัตน์
3.วรวุฒิ เอ็นยูเด็น
4.นันทวัฒน์ ช.รุ่งโรจน์
5.ดอกไม้แดง เจ.เอส.พี
6.น้องโดม จ่ายุทธกองสืบ
7.เป็นไท สิงห์ป่าตอง
8.เริงศักดิ์ ศิษย์นิวัฒน์
9.เพชรกะรัต จิตรเมืองนนท์
10.แสงเทียน ศ.ศรสิงห์
1.พันธ์พยัคฆ์ จิตรเมืองนนท์
2.หนึ่งเทพ ซากามิ
3.จอมโหด ซากามิ
4.เพชร อ.พิมลศรี
5.เจมส์ศักดิ์ ศักดิ์บุรีรัมย์
6.เก่งกล้า ป.เป็กโก้
7.พลกฤต ช.ชื่นกมล
8.กุศกรน้อย ส.จุลเสน
9.กุมารทอง จิตรเมืองนนท์
10.ชายน้อย วรวุฒิ
1.เสือคิม ศิษย์เจ๊แต๋ว
2.ลำน้ำพอง หนุ่มยีนส์ตะวันนา
3.วิสันต์เล็ก ซีทรานดิสคัฟเวอร์รี่
4.เพชรบ้านแขก ส.สมหมาย
5.โชคนำชัย ศิษย์จ่ากุ้ง
6.ยางโทน ศิษย์ป๋านนท์
7.กล้าสยาม น.สีผึ้ง
8.รุ่งเพชร พรเจริญ
9.ดัง ส.เพลินจิตร
10.ดีไซด์ ราชานนท์
1.ฉลองชัย เกียรติเจริญชัย
2.เงินแท้ ต้อยธุรกิจบันเทิง
3.อาวุธ เกียรติเจริญชัย
4.ฟ้าสะท้าน ราชานนท์
5.เพชรสีนิล สวนอาหารปีกไม้
6.ก้องเกียรติ ท.พราน 49
7.ชายเล็ก ควายทองยิม
8.เด่นเชียงขวัญ แหลมทองการแพทย์
9.โชคปรีชา ก.สกุลเชื้อ
10.อีที ปตท.ทองทวี
1.เพชรมรกต ว.สังข์ประไพ
2.ซุปเปอร์แบงค์ ม.รัตนบัณฑิต
3.เมืองไทย ส.บุญเยี่ยม
4.นวพล ศิษย์ผู้พันตู่
5.คิงส์ เกียรติเจริญชัย
6.เพชรอู่ทอง อ.ขวัญเมือง
7.รุ่งราวี ศศิประภายิม
8.ยุทธการ ท.เทพสุทิน
9.โพธิ์แก้ว ฝนจางชลบุรี
10.เสมาเพชร ส.เชาวลิต
ครองตำแหน่ง : 14 กรกฎาคม 2556
1.แปดแสนเล็ก ราชานนท์
2.แก้วกังวาน ไก่ย่างห้าดาว
3.ซีอุย ส.สุนันทชัย
4.ต่วนเป๋ เกียรติคมสิงห์
5.เสกสรร อ.ขวัญเมือง
6.ขวัญข้าว ม.รัตนบัณฑิต
7.กรีงปรีย์น้อย พิทักษืป่าผาแดง
8.เพชรพนมรุ้ง เกียรติหมู่ 9
9.ฉลามทอง ศิษย์ป๋านนท์
10.เป็นเอก ศิษย์หนุ่มน้อย
รุ่นซุเปอร์ไลท์เวต น้ำหนักไม่เกิน 140 ปอนด์
แชมป์เปี้ยน : ว่าง
1.เพชรบุญชู บ่อปลาบุญชู
2.แสนชัย พีเค.แสนชัยมวยไทยยิม
3.ฉมวกทอง ส.ยุพิน
4.ยอดวิชา ภ.บุญสิทธิ์
5.สิงห์ดำ เกียรติหมู่ 9
6.น้องโอ๋ ไก่ย่างห้าดาวยิม
7.อภิสิทธิ์ เค.ที.ยิม
8.สิทธิศักดิ์ เช็งซิมอิ๊วยิม
9.ก้องศักดิ์ ศิษย์บุญมี
10.ยอดพนมรุ้ง ป.เป็กโก
1.ดีเซลเล็ก อู๊ดดอนเมือง
2.สี่มนุษย์ ส.สริญญา
3.เดินชนเล็ก ส.ส.นิยม
4.สิทธิชัย สิทธิ์สองพี่น้อง
5.เดชฤทธิ์ ภพธีรธรรม
6.ปีใหม่ จิตรเมืองนนท์
7.ศิริมงคล ศิษย์อานุภาพ
8.ธงชัย ศิษย์ธงศักดิ์
9.เจนรบ พุ่มพันธ์ม่วง
10.พนม ท็อปคิงส์บ๊อกซิ่ง
จัดเมื่อ 8 ธันวาคม 2556
รุ่นพินเวท 7 สี น้ำหนักไม่เกิน 102 ปอนด์
แชมป์เปี้ยน :โชคพิชิต เพชรมีเพียร
ไมค์ ศิษย์ ต.อองรี ส.เดชะพันธ์
วันมีโชค ภูหงส์ทอง
เปรี้ยวปาก เกียรติวินัย
ฮ่องเต้ บัญชาเมฆ
เพชรเจ็ดสี ส.เทียนโพธิ์
ชนะเลิศ ศิษย์จ่าพันธ์
โกโก้ แป๊ะมีนบุรี
เพชรรุ่ง ศิ๋๋ษย์ซ้อน้อง
ณรชัย สันติอุบล
ธนูทอง ส.โชคกิจ
รุ่นมินิฟลายเวท น้ำหนักไม่เกิน 105 ปอนด์
แชมป์เปี้ยน : สกุลชัยเล็ก ดาบแป๋งนครบาล
1.ยอดปาดัง เกียรติบรรจง2.อนุวัฒน์ หนุ่มยีนส์ตะวันนา
3.รักเต็มร้อย วิสูตรเจริญยนต์
4.ตุ๊กตาทอง ป.ไทยรุ่งเรื่องค้าไม้
5.ประจันบาน วิสูตรเจริญยนต์
6.นิวลูกรัก ปกรณ์พรสุรินทร์
7.เดช ส.เพลินจิตร
8.ฤทธิ์ จิตเมืองนนท์
9.ยอดปกรณ์ ส.กิ่งรัตน์
10.บุญชนะ ส.กิ่งร้ตน์
รุ่นไลท์ฟลายเวท น้ำหนักไม่เกิน 108 ปอนด์
แชมป์เปี้ยน : สราวุธ พิทักษ์ป่าผาแดง
1.เพชรมณี ศิษย์สารวัตรจีระพงษ์
2.วันชัย แรมโบ้อีสาน
3.จ้าวอินทรีย์ เกียรติเจริญชัย
4.ปืนกล เล็กนครศรี
5.ขุนศึกน้อย แก้วประพล
6.หาญ บอสวิสคาร์ออดิโอ
7.สามดี เพชรยินดีอะคาเดมี่
8.สะมะแอ ช.โค้วยูฮะอีซูซุ
9.เพชรดำ พิรุณรถตู้
10.อังกอร์ แสนพลังชัย
รุ่นฟลายเวท น้ำหนักไม่เกิน 112 ปอนด์
แชมป์เปี้ยน : คฑาเพชร ส.สุรเดช
1.แป๊ะเท่ง เกียรติพลทิพย์
2.ชัยศิริ ศักดิ์นิรันรัตน์
3.วรวุฒิ เอ็นยูเด็น
4.นันทวัฒน์ ช.รุ่งโรจน์
5.ดอกไม้แดง เจ.เอส.พี
6.น้องโดม จ่ายุทธกองสืบ
7.เป็นไท สิงห์ป่าตอง
8.เริงศักดิ์ ศิษย์นิวัฒน์
9.เพชรกะรัต จิตรเมืองนนท์
10.แสงเทียน ศ.ศรสิงห์
รุ่นซูเปอร์ฟลายเวท น้ำหนักไม่เกิน 115 ปอนด์
แชมป์เปี้ยน : วันฉลอง ศิษย์ซ้อน้อง
1.พันธ์พยัคฆ์ จิตรเมืองนนท์
2.หนึ่งเทพ ซากามิ
3.จอมโหด ซากามิ
4.เพชร อ.พิมลศรี
5.เจมส์ศักดิ์ ศักดิ์บุรีรัมย์
6.เก่งกล้า ป.เป็กโก้
7.พลกฤต ช.ชื่นกมล
8.กุศกรน้อย ส.จุลเสน
9.กุมารทอง จิตรเมืองนนท์
10.ชายน้อย วรวุฒิ
รุ่นแบนตั้มเวต น้ำหนักไม่เกิน 118 ปอนด์
แชมป์เปี้ยน : สะท้านฟ้า ซากามิ
1.เสือคิม ศิษย์เจ๊แต๋ว
2.ลำน้ำพอง หนุ่มยีนส์ตะวันนา
3.วิสันต์เล็ก ซีทรานดิสคัฟเวอร์รี่
4.เพชรบ้านแขก ส.สมหมาย
5.โชคนำชัย ศิษย์จ่ากุ้ง
6.ยางโทน ศิษย์ป๋านนท์
7.กล้าสยาม น.สีผึ้ง
8.รุ่งเพชร พรเจริญ
9.ดัง ส.เพลินจิตร
10.ดีไซด์ ราชานนท์
รุ่นซุปเปอร์แบนตั้มเวต น้ำหนักไม่เกิน 122 ปอนด์
แชมป์เปี้ยน : แสนเก่ง กีล่าสปอร์ต
1.ฉลองชัย เกียรติเจริญชัย
2.เงินแท้ ต้อยธุรกิจบันเทิง
3.อาวุธ เกียรติเจริญชัย
4.ฟ้าสะท้าน ราชานนท์
5.เพชรสีนิล สวนอาหารปีกไม้
6.ก้องเกียรติ ท.พราน 49
7.ชายเล็ก ควายทองยิม
8.เด่นเชียงขวัญ แหลมทองการแพทย์
9.โชคปรีชา ก.สกุลเชื้อ
10.อีที ปตท.ทองทวี
รุ่นเฟเธอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 126 ปอนด์
แชมป์เปี้ยน : รุ่งเพชร ว.รุ่งนิรันดร์
1.เพชรมรกต ว.สังข์ประไพ
2.ซุปเปอร์แบงค์ ม.รัตนบัณฑิต
3.เมืองไทย ส.บุญเยี่ยม
4.นวพล ศิษย์ผู้พันตู่
5.คิงส์ เกียรติเจริญชัย
6.เพชรอู่ทอง อ.ขวัญเมือง
7.รุ่งราวี ศศิประภายิม
8.ยุทธการ ท.เทพสุทิน
9.โพธิ์แก้ว ฝนจางชลบุรี
10.เสมาเพชร ส.เชาวลิต
รุ่นซุเปอร์เฟเธอร์เวท น้ำหนักไม่เกิน 130 ปอนด์
แชมป์เปี้ยน : สิงห์พยัคฆ์ ม.ราชภัฏจอมบึง
ครองตำแหน่ง : 14 กรกฎาคม 2556
1.แปดแสนเล็ก ราชานนท์
2.แก้วกังวาน ไก่ย่างห้าดาว
3.ซีอุย ส.สุนันทชัย
4.ต่วนเป๋ เกียรติคมสิงห์
5.เสกสรร อ.ขวัญเมือง
6.ขวัญข้าว ม.รัตนบัณฑิต
7.กรีงปรีย์น้อย พิทักษืป่าผาแดง
8.เพชรพนมรุ้ง เกียรติหมู่ 9
9.ฉลามทอง ศิษย์ป๋านนท์
10.เป็นเอก ศิษย์หนุ่มน้อย
รุ่นซุเปอร์ไลท์เวต น้ำหนักไม่เกิน 140 ปอนด์
แชมป์เปี้ยน : ว่าง
1.เพชรบุญชู บ่อปลาบุญชู
2.แสนชัย พีเค.แสนชัยมวยไทยยิม
3.ฉมวกทอง ส.ยุพิน
4.ยอดวิชา ภ.บุญสิทธิ์
5.สิงห์ดำ เกียรติหมู่ 9
6.น้องโอ๋ ไก่ย่างห้าดาวยิม
7.อภิสิทธิ์ เค.ที.ยิม
8.สิทธิศักดิ์ เช็งซิมอิ๊วยิม
9.ก้องศักดิ์ ศิษย์บุญมี
10.ยอดพนมรุ้ง ป.เป็กโก
รุ่นเวลเตอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 147 ปอนด์
แชมป์เปี้ยน : โชค ซากามิ
1.ดีเซลเล็ก อู๊ดดอนเมือง
2.สี่มนุษย์ ส.สริญญา
3.เดินชนเล็ก ส.ส.นิยม
4.สิทธิชัย สิทธิ์สองพี่น้อง
5.เดชฤทธิ์ ภพธีรธรรม
6.ปีใหม่ จิตรเมืองนนท์
7.ศิริมงคล ศิษย์อานุภาพ
8.ธงชัย ศิษย์ธงศักดิ์
9.เจนรบ พุ่มพันธ์ม่วง
10.พนม ท็อปคิงส์บ๊อกซิ่ง
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น
เรตมวยวันนี้ มวยไทยเวทีมาตรฐาน